ได้มีโอกาสไปบรรยายให้กรมทรัพย์สินทางปัญญา เรื่อง
"การสร้างมูลค่าเพิ่มกับการบริหารจัดการซอฟต์แวร์" ภายใต้หัวข้อ "ลิขสิทธิ์ พัฒนาเศรษฐกิจไทย" ในการสัมมนางานตลาดนัดทรัพย์สินทางปัญญา 2549 : TIPF 2006 ณ ห้องฟินิกซ์ 5-6 อาคาร Impact Exhibition Hall เมืองทองธานี มีผู้เข้าร่วมสัมมนาประกอบด้วยผู้ประกอบการอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์และนักพัฒนาซอฟต์แวร์ จำนวนประมาณ 150 คน
เอกสารอ่านประกอบ :
-
เอกสาร PowerPoint ที่นำเสนอประกอบการบรรยาย ![PDF Format](//photos1.blogger.com/blogger2/3100/451090002991372/200/pdf.0.jpg)
- บทความ
"What is your software worth?" โดย Gio Wiederhold
![External Link](//photos1.blogger.com/blogger2/3100/451090002991372/200/external-link.jpg)
- หนังสือ
"The Business of Software" โดย Michael A. Cusumano
No comments:
Post a Comment